Thế chấp nhà ở

dang-bo-nha-quan3Giấy chứng nhận quyền sử dụng đất của tôi không có chứng nhận việc sở hữu nhà ở. Việc tôi đem Quyền sử dụng đất đi thế chấp, thì giá trị nhà có được phép đem vào thế chấp, và việc thế chấp nhà có hợp pháp không? P/s: theo tôi biết tại điểm a, khoản 1, Điều 91 Luật nhà ở 2005 thì không được phép thế chấp khi chưa có chứng nhận sở hữu

 

Chào bạn !

Trí Tuệ Luật xin tư vấn nhà đất tư vấn pháp luật tốt như sau:

Quyền sử dụng đất, và quyền sở hữu nhà ở là tài sản phải đăng ký theo quy định của pháp luật.

Nhà của bạn chưa đăng ký vì vậy khi làm thủ tục thế chấp và đăng ký giao dịch đảm bảo ngân hàng chỉ tính giá trị phần quyền sử dụng đất thôi.

Hãy nhấc máy gọi số 0908 472 677 để được sử dụng dịch vụ tư vấn nhà đất tốt nhất

Công ty chúng tôi luôn có đội ngũ luật sư giỏi, uy tín, và có tính chuyên nghiệp, tính quốc tế cao. Để đáp ứng đầy đủ yêu cầu của khách hàng.

“ Thành công của khách hàng là thành công của Trí Tuệ Luật